close

తాజా వార్తలు

దాటిన డెడ్‌లైన్‌.. వీడని ఉత్కంఠ

బెంగళూరు: కర్ణాటక రాజకీయాల్లో నెలకొన్న ప్రతిష్టంభన ఇంకా తొలగట్లేదు. బలపరీక్షపై గవర్నర్‌ వాజూభాయి పటేల్‌ ఇచ్చిన డెడ్‌లైన్‌ ముగిసినప్పటికీ విధానసభలో కుమారస్వామి తన బలాన్ని ఇంకా నిరూపించుకోలేదు. విశ్వాస పరీక్షపై గవర్నర్‌ జోక్యం సరికాదంటూ సంకీర్ణం వాదిస్తుండగా.. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ బలపరీక్ష చేపట్టాలని భాజపా డిమాండ్‌ చేస్తోంది. అధికార, ప్రతిపక్ష సభ్యుల వాగ్వాదంతో సభలో గందరగోళ వాతావరణం నెలకొంది. దీంతో స్పీకర్‌ రమేశ్‌ కుమార్‌ సభను మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు వాయిదా వేశారు. భోజన విరామం అనంతరం చర్చ కొనసాగనుంది.

ఈ ఉదయం 11 గంటలకు సభ ప్రారంభమైన తర్వాత సీఎం కుమారస్వామి మాట్లాడుతూ.. భాజపాపై విమర్శలు జరిపారు. ‘కావాలంటే సీఎం సీటు తీసుకోండి.. మీకు సంఖ్యాబలం ఉంటే ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసుకోండి. కానీ దానికి తొందరెందుకు. ముందు చర్చ జరపండి’ అని కుమారస్వామి అన్నారు. తమ ఎమ్మెల్యేలకు భాజపా డబ్బు ఆశ చూపిందంటూ ఆరోపించారు. ఈ సందర్భంగా మధ్యాహ్నం 1.30 గంటలలోగా బలనిరూపణ చేసుకోవాలంటూ గవర్నర్‌ వాజూభాయి పటేల్‌ జోక్యం చేసుకోవడంపై సీఎం అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. గవర్నర్‌ ఇలా జోక్యం చేసుకోవడం ఎంతవరకు సమంజసమని ప్రశ్నించారు. దీనిపై నిర్ణయాన్ని స్పీకర్‌కే వదిలేస్తున్నట్లు తెలిపారు. 

అయితే సీఎం వ్యాఖ్యలపై భాజపా నేతలు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. గవర్నర్‌ చెప్పిన ప్రకారం బలపరీక్ష జరిపి తీరాలని డిమాండ్‌ చేశారు. దీంతో స్పీకర్‌ స్పందిస్తూ.. ‘మీరు తొందరలో ఉన్నారని నాకు అర్థమవుతోంది. కానీ అది సాధ్యం కాదు. నిబంధనల ప్రకారం.. చర్చ జరగకుండా ఓటింగ్‌ నిర్వహించే అవకాశం లేదు. ఇక గవర్నర్‌ ఆదేశాలు పాటించాలా వద్దా అన్నది పూర్తిగా సీఎం ఇష్టం. ఎందుకంటే లేఖ ఆయనకే పంపారు’ అని అన్నారు. దీంతో భాజపా నేతలు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. సంకీర్ణ నేతలతో వాగ్వాదానికి దిగారు. సభలో గందరగోళ పరిస్థితులు నెలకొనడంతో స్పీకర్‌ సభను వాయిదా వేశారు. 

రాష్ట్రపతి పాలనేనా..?

మరోవైపు డెడ్‌లైన్‌ తీరినా బలపరీక్ష పెట్టకపోవడంపై భాజపా నేతలు మరోసారి గవర్నర్‌ కలవనున్నట్లు తెలుస్తోంది. అటు స్పీకర్‌ కూడా నేడు గవర్నర్‌ను కలిసి తాజా పరిస్థితులను వివరించాలని భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఈ నేపథ్యంలో ‘కుమార’ పరీక్ష ఈ రోజు కూడా జరిగే అవకాశాలు కన్పించట్లేదు. ఒకవేళ అదే జరిగితే కర్ణాటకలో రాష్ట్రపతి పాలన విధించే అవకాశాలున్నట్లు తెలుస్తోంది. మరి కర్నాటకీయానికి ముగింపు ఎప్పుడు వస్తుందో వేచి చూడాలి. 

 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.