close

తాజా వార్తలు

‘చిత్ర’ వార్తలు

పొట్టి డ్రెస్‌పై.. గట్టి పోరాటం!


హైదరాబాద్‌: బేగంపేట సెయింట్‌ ఫ్రాన్సిస్‌ మహిళా డిగ్రీ, పీజీ కళాశాలలో డ్రెస్‌ కోడ్‌ నిబంధనకు వ్యతిరేకంగా సోమవారం ఉదయం విద్యార్థినులు ఆందోళన నిర్వహించారు. విద్యార్థినులు ధరించే వస్ర్తాలు మోకాళ్ల పైబడి ఉండరాదని కళాశాల యాజమాన్యం నిర్ణయానికి వ్యతిరేకంగా ఆందోళన సాగింది. కొద్దిగంటలపాటు చేపట్టిన ఆందోళనతో కళాశాల యాజమాన్యం డ్రెస్‌ కోడ్‌ నిబంధనను తొలగిస్తున్నట్లు ప్రకటించడంతో విద్యార్థినులు సంతోషం వ్యక్తం చేశారు.

ఉల్లికి బీరు సీసాలు.. సజ్జలకు ప్లాస్టిక్‌ సంచులు!


పండిన కొద్దిపాటి పంటను రక్షించుకునేందుకు రైతులు చేస్తున్న ఆలోచనలు భిన్నంగా ఉంటున్నాయి. కర్నూలు జిల్లా ఎమ్మిగనూరు మండలంలో ఉల్లి పంటను వన్యప్రాణుల నుంచి రక్షించేందుకు చేను మధ్యలో ఇలా బీరు సీసాలు వేలాడదీశాడు ఓ రైతు. గాలికి ఒకదానికి ఒకటి ఢీకొట్టుకొని వచ్చే శబ్ధంతో జంతువులు పంటను పాడుచేసేందుకు సాహసించవని తెలిపాడు. కర్నూలు జిల్లా నందవరం మండలం పెద్దకొత్తపల్లికి చెందిన బాషా అనే రైతు సజ్జపంటను పక్షుల నుంచి కాపాడేందుకు ఈ విధంగా సజ్జ కంకులను ప్లాస్టిక్‌ సంచులతో కప్పాడు.

కడిపికొండ.. విషాదమే ఊరు నిండా!


తూర్పుగోదావరి జిల్లా దేవీపట్నం మండలం కచ్చులూరు వద్ద పాపికొండలు వెళ్తున్న పర్యాటకుల పడవ గోదావరిలో బోల్తాపడిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ ప్రమాదంలో వరంగల్‌ అర్బన్ జిల్లా ఖాజీపేట మండలం కడిపికొండకు చెందిన వారు 14 మంది ఉన్నారు. వీరిలో అయిదుగురు సురక్షితంగా బయటపడగా 9 మంది గల్లంతయ్యారు. వీరిలో ముగ్గురు మృతదేహాలు వెలికితీయగా మిగతావారి ఆచూకీ తెలియడం లేదు. దీంతో కడిపికొండ గ్రామంలో ఏ వీధిలో చూసినా విషాదఛాయలే కన్పిస్తున్నాయి. తమవారి కడసారి చూపైనా దక్కుతుందా? లేదా? అనే ఆందోళన బాధిత కుటుంబాల్లో నెలకొంది.

పట్టు తప్పలేదు!


తిరుపతి ఎస్వీ వైద్యకళాశాల రహదారిలో ఓ పాము ప్రజలను భయభ్రాంతులకు గురిచేసింది. రహదారికి ఒక వైపు నుంచి మరో వైపుకు కేబుల్‌ వైర్‌ ఆధారంగా
ప్రయాణించింది. దానిని గమనించిన ప్రజలు రహదారిపై ప్రయాణించేందుకు భయపడ్డారు. కేబుల్‌ వైర్‌పై వెళ్తున్న పాము పట్టుతప్పి ఎక్కడ తమపై పడుతోందని
ఆగిపోయారు. కానీ పాము చాలా వేగంగా కేబుల్‌పైనుంచి చెట్టుకొమ్మపైకి చేరుకొని చెట్టులోపలికి వెళ్లిపోయింది. 

మొహాలిలో బోణి కొడతారా!


సొంతగడ్డపై దక్షిణాఫ్రికాతో జరుగుతున్న టీ20 మ్యాచ్‌ల్లో మొదటి మ్యాచ్‌ ధర్మశాలలో వర్షం కారణంగా రద్దైంది. దీంతో బుధవారం జరగనున్న రెండో టీ20 మ్యాచ్‌పైనే అభిమానులు ఆశలు పెట్టుకొన్నారు. సోమవారం భారత క్రికెటర్లు కేఎల్‌ రాహుల్‌, పంత్‌, హార్దిక్‌ పాండ్య, కృనాల్‌ పాండ్య మొహాలిలో ప్రాక్టీస్‌ చేశారు.

గంగమ్మ ప్రకోపం

వర్షాలతో గంగానది ప్రవాహం పెరగడంతో ఉత్తరప్రదేశ్‌ మీర్జాపూర్‌ జిల్లాలోని నర్సింగ్‌పూర్‌ నుంచి సురక్షిత ప్రాంతానికి తరలివెళ్తున్న ఓ కుటుంబం. గంగానది ఉద్ధృతితో మీర్జాపూర్‌ జిల్లాలో పలు ప్రాంతాల్లో పంటపొలాలు, ఇళ్లు నీట మునిగాయి. 


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.